Tư vấn về khuyến mại giảm giá hàng hóa

Ngày: 01/09/2019

Bên em khai trương cửa hàng và giảm giá 10% cho sản phẩm ( Bên em co hơn 2000 sản phẩm ở cửa hàng nhưng chỉ giảm giá 70% cho 9 sản phẩm thôi ạ- Tổng giá trị hàng khuyến mại là 75.000.000 VNĐ). Vậy bên em có cần làm thông báo hay đăng ký với sở công thương không ạ?

Căn cứ pháp lý:

  • Nghị định 81/2018/NĐ-CP về hoạt động xúc tiến thương mại

Theo quy định tại khoản 2 Điều 17 Nghị định 81/2018/NĐ-CP về hoạt động xúc tiến thương mại:

“Các trường hợp không phải thực hiện thủ tục hành chính thông báo thực hiện khuyến mại khi khuyến mại theo các hình thức quy định tại khoản 8 Điều 92 Luật Thương mại và các Điều 8, Điều 9, Điều 10, Điều 11, Điều 12, Điều 14 Nghị định này:

a) Thương nhân thực hiện các chương trình khuyến mại quy định tại Khoản 1 Điều này có tổng giá trị giải thưởng, quà tặng dưới 100 triệu đồng;

b) Thương nhân chỉ thực hiện bán hàng và khuyến mại thông qua sàn giao dịch thương mại điện tử, website khuyến mại trực tuyến

Căn cứ theo quy định trên, phần lớn các chương trình khuyến mại (trừ khuyến mại bằng hình thức kèm theo các chương trình mang tính may rủi) có tổng giá trị giải thưởng, quà tặng dưới 100 triệu đồng thì không phải làm hồ sơ thông báo với Sở Công thương.

Như vậy trượng hợp của bạn sẽ không phải làm hồ sơ thông báo hay thủ tục nào khác với Sở Công thương.

Trên đây là nội dung tư vấn của Luật Việt An, nếu khách hàng có bất kỳ thắc mắc hoặc yêu cầu cung cấp dịch vụ pháp lý xin vui lòng liên hệ Luật Việt An để được tư vấn cụ thể!

Xin trân trọng cảm ơn!

CÔNG TY LUẬT - ĐẠI DIỆN SỞ HỮU TRÍ TUỆ - ĐẠI LÝ THUẾ VIỆT AN

Luật sư: Đỗ Thị Thu Hà

Luật sư Đầu tư nước ngoài: 09 13 380 750

Luật sư Doanh nghiệp: 09 79 05 77 68

Luật sư Sở hữu trí tuệ: 0976 18 66 08

Email: info@luatvietan.vn

Dịch vụ kế toán - thuế: 09 888 567 08

Luật sư tư vấn Giấy phép: 0966 83 66 08

Tư vấn hợp đồng: 09 88 17 18 06

Email: saigon@luatvietan.vn

Dong Van Thuc Viet An home

Skype - Tiếng Việt

Hotline: 09 33 11 33 66 (Ms.Ha) (Zalo, Viber, Whatsapp)

English: (+84) 9 61 67 55 66 (Mr. Thuc) (Zalo, Viber, Whatsapp)

Skype - English

Tư vấn pháp luật Doanh nghiệp

Xin cấp giấy phép Game Online (G1)

Hiện nay chúng tôi nhận được rát nhiều câu hỏi từ khách hàng như: Căn cứ pháp lý xin Giấy phép Game Online (G1) là gì? Và Thủ tục đăng kí xin cấp giấy phép

Tư vấn doanh nghiệp mở sàn giao dịch thương mại điện tử

Căn cứ pháp lý: Nghị định 52/2013/NĐ-CP về thương mại điện tử Thông tư 47/2014/TT-BCT quy định về website thương mại điện tử thương mại Trường hợp này,

Tư vấn phúc lợi nghỉ lễ cho nhân viên

Theo những thông tin bạn trao đổi, Luật Việt An xin tư vấn sơ bộ cho bạn như sau: Căn cứ pháp lý: Luật lao động 2012; Nghị định 05/2015/NĐ-CP. Thứ nhất,

Xin cấp giấy phép hoạt động kinh doanh nhập khẩu xuất bản phẩm

Theo những thông tin bạn trao đổi, Luật Việt An xin tư vấn sơ bộ cho bạn như sau: Căn cứ pháp lý: Luật Xuất bản 2012; Nghị định 195/2013/NĐ-CP ngày 21 tháng 11

Tư vấn Nộp thuế thu nhập cá nhân khi chuyển nhượng vốn

Theo những thông tin bạn trao đổi, Luật Việt An xin tư vấn sơ bộ cho bạn như sau: Căn cứ pháp lý: Thông tư 156/2013/TT-BTC hướng dẫn Luật Quản lý thuế; Luật
CÔNG TY LUẬT - ĐẠI DIỆN SỞ HỮU TRÍ TUỆ - ĐẠI LÝ THUẾ VIỆT AN

Giấy chứng nhận đăng ký hoạt động số: 01010266/TP/ĐKHĐ, cấp lần đầu ngày 23/10/2007 tại Sở Tư pháp Thành phố Hà Nội.

Giấy đăng ký hoạt động của Chi Nhánh Luật Việt An tại TP Hồ Chí Minh

Đại diện bởi: TS. LS Đỗ Thị Thu Hà (Giám đốc Công ty)

Mã số thuế: 0102392370