Tư vấn Phụ lục thay đổi thông tin hợp đồng

Ngày: 12/09/2018

Công ty tôi có ký hợp đồng tổ chức hội nghị với nhà cung cấp A. Nhưng khi làm hợp đồng, trên hợp đồng ghi sai thông tin TÊN CÔNG TY của chúng tôi.

Vậy cho tôi hỏi, tôi có thể làm phụ lục thay đổi thông tin hợp đồng, trong đó, nội dung thể hiện Tên công ty theo hợp đồng đã ký  và Tên công ty theo thông tin mới không? Có văn bản nào quy định về việc làm phụ lục này không?

Mong nhận được sự giúp đỡ của Luật sư.

Theo những thông tin bạn trao đổi, Luật Việt An xin tư vấn sơ bộ cho bạn như sau:

Căn cứ pháp lý:

Bạn có thể làm phụ lục đính chính thông tin hợp đồng nhưng cần lưu ý phải có xác nhận của cả hai bên. Phụ lục hợp đồng được quy định chủ yếu tại Điều 403 Bộ luật dân sự 2015. Theo đó hợp đồng có thể có phụ lục kèm theo để quy định chi tiết một số điều khoản của hợp đồng. Phụ lục này có hiệu lực như hợp đồng. Thông thường, nội dung của phụ lục không được phép trái với nội dung của hợp đồng mà chỉ được sử dụng để bổ sung hợp đồng, trừ trường hợp các bên có thỏa thuận khác. Cụ thể khoản 2 Điều 403 Bộ luật dân sự quy định: “Trường hợp các bên chấp nhận phụ lục hợp đồng có điều khoản trái với điều khoản trong hợp đồng thì coi như điều khoản đó trong hợp đồng đã được sửa đổi”. Như vậy, nếu có sự thống nhất từ các bên, bạn hoàn toàn có thể làm phụ lục thay đổi thông tin hợp đồng, trong đó, nội dung thể hiện tên công ty theo hợp đồng đã ký và tên công ty theo thông tin mới.

Trên đây là nội dung tư vấn của Luật Việt An, nếu khách hàng có bất kỳ thắc mắc gì xin vui lòng liên hệ Luật Việt An để được tư vấn cụ thể!

CÔNG TY LUẬT - ĐẠI DIỆN SỞ HỮU TRÍ TUỆ - ĐẠI LÝ THUẾ VIỆT AN

Luật sư: Đỗ Thị Thu Hà

Luật sư Đầu tư nước ngoài: 09 13 380 750

Luật sư Doanh nghiệp: 09 79 05 77 68

Luật sư Sở hữu trí tuệ: 0976 18 66 08

Email: info@luatvietan.vn

Dịch vụ kế toán - thuế: 09 888 567 08

Luật sư tư vấn Giấy phép: 0966 83 66 08

Tư vấn hợp đồng: 09 88 17 18 06

Email: saigon@luatvietan.vn

Dong Van Thuc Viet An home

Skype - Tiếng Việt

Hotline: 09 33 11 33 66 (Ms.Ha) (Zalo, Viber, Whatsapp, Wechat)

English: (+84) 9 61 67 55 66 (Mr. Thuc) (Zalo, Viber, Whatsapp, Wechat)

Skype - English

Tư vấn pháp luật dân sự

Thời gian tham gia bảo hiểm thất nghiệp có được cộng dồn?

Theo những thông tin bạn trao đổi, Luật Việt An xin tư vấn sơ bộ cho bạn như sau: Theo Điều 45 Luật Việc làm năm 2013: “1. Thời gian đóng bảo hiểm thất

Trách nhiệm của chủ đầu tư khi chậm bàn giao nhà

Với nội dung yêu cầu tư vấn của bạn, Luật Việt An xin tư vấn như sau: Theo quy định tại Điều 16 Luật kinh doanh bất động sản 2014 có quy định như sau:

Di chúc không có người làm chứng

Với nội dung yêu cầu tư vấn của bạn, Luật Việt An xin tư vấn như sau: Bộ luật Dân sự quy định đối với Di chúc bằng văn bản bao gồm: Di chúc bằng văn

Tư vấn sang tên đổi chủ xe máy cũ

Với nội dung yêu cầu tư vấn của bạn, Luật Việt An xin tư vấn như sau: Thủ tục đăng ký xe hiện nay vẫn đang thực hiện theo Thông tư 15/2014/TT-BCA. Theo đó,

Chia tài sản thừa kế theo di chúc

Với nội dung yêu cầu tư vấn của bạn, Luật Việt An xin tư vấn như sau: Di chúc là sự thể hiện ý chí của cá nhân nhằm chuyển tài sản của mình cho người
CÔNG TY LUẬT - ĐẠI DIỆN SỞ HỮU TRÍ TUỆ - ĐẠI LÝ THUẾ VIỆT AN

Giấy chứng nhận đăng ký hoạt động số: 01010266/TP/ĐKHĐ, cấp lần đầu ngày 23/10/2007 tại Sở Tư pháp Thành phố Hà Nội.

Giấy đăng ký hoạt động của Chi Nhánh Luật Việt An tại TP Hồ Chí Minh

Đại diện bởi: TS. LS Đỗ Thị Thu Hà (Giám đốc Công ty)

Mã số thuế: 0102392370

Thông báo bộ công thương